watch-thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: นาฬิกา pam รีวิว ประมูล
ดู: 3536|ตอบ: 16

กฎ กติกา การประมูล

[คัดลอกลิงก์]

1

1

1

หน้าใหม่

Rank: 1

เครดิต
16

ประมูล

โพสต์เมื่อ 2013-1-2 19:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ผมสมาชิกใหม่
อยากทราบวิธีการประมูล เงื่อนไขการตัดสินว่าใครจะชนะการประมูลชิ้นนั้นๆ ช่วงเวลาที่จะมีการประมูลเกิดขึ้น อย่างไร

ปล หากะทู้ที่จะเกี่ยวกับคำตอบเหล่านี้ไม่เจอครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้า

15

15

15

ปรมาจารย์

Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8

เครดิต
3265

หน้าตาดีใจกว้่างซื่อสัตย์รับผิดชอบแฟนหงส์ประมูลเหรียญรีวิวใช้ดีบอกต่อมั่งมีศรีสุขม้า

โพสต์เมื่อ 2013-1-2 20:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กติกาธงฟ้า
สินค้าราคาถูก..เหมือนแจก!!!
ให้ CFกัน...

บอกไว้นิดนะครับ..เจตนาในการลงให้...
CF
คือต้องการ..กำนัลแควนๆ
ด้วยราคา...สุดบร๊ะๆๆๆ!!!

ฉะนั้น..เพื่อไม่ให้ได้เปรียบ..เสียเปรียบกัน..ผมจะลงรูป
และบรรยาย..พอสังเขป
..เพื่อประกอบ..การตัดสินกันก่อน

เจ้าบ้านจะเริ่ม...นับหนึ่งงงงงงง..

นับสองงงงงงงง..

หลังนับสอง...   

ใคร CF ..มาเป็นคนแรก..
ให้ไปตาม..ราคาที่ตั้งเลย..
ถ้ามีหลายชิ้น..ให้ตามลำดับ..

คัดลอกมาจาก Nongwhite ครับ

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

141

141

141

ปรมาจารย์

Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8Rank: 8

เครดิต
6040

หน้าตาดีใจกว้่างซื่อสัตย์คนดีเทคแคร์รับผิดชอบสุดยอดป๋าเสียสละระดับตำนานหัวใจ45medal21medal22ประมูลเหรียญรีวิวใช้ดีบอกต่อโชว์เบอร์ไม่โชว์ใจม้า

โพสต์เมื่อ 2013-1-2 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ่มชัดเข้าใจง่าย แบ่งปันความสุขถ้วนหน้า

6

6

6

โคตรเทพ

Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6

เครดิต
1235

หน้าตาดีซื่อสัตย์รับผิดชอบหัวใจ45medal21medal22แฟนหงส์ประมูลเหรียญรีวิวใช้ดีบอกต่อม้า

โพสต์เมื่อ 2013-1-2 23:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชัดเจนครับ ถ้ายังงงอยู่โทรถาม call center เลยครับ
ลองประมูล แล้วจะเลิกยากกกกกกกกกกกก

1

1

1

หน้าใหม่

เครดิต
16

ประมูล

เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2013-1-3 08:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีข้อสงสัยอีกคือ
1. การ นับสอง ในแต่ละกระทู้การประมูล จะโพสโดยแอดมิน แค่ครั้งเดียวในแต่ละกะทู้
    หรือ นับสอง ทุกรอบที่ โชว์รายการสินค้า

2. รอบในการเปิดประมูล จะรู้ได้อย่างไรครับว่า เมื่อไรเป็นครั้งต่อไปที่จะเปิดประมูล หรือ การประมูลจะมีการเปิดประจำๆ วันไหนของเดือน อะไรทำนองนี้

37

37

37

โคตรเทพ

Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6

เครดิต
2497

watch-thaiหน้าตาดีใจกว้่างซื่อสัตย์คนดีเทคแคร์รับผิดชอบสุดยอดป๋าเสียสละหัวใจเหรียญขำกลิ้งเหรียญฮา45medal21medal22โชว์เบอร์สุดยอดรีวิวประมูลเหรียญรีวิวม้า

โพสต์เมื่อ 2013-1-3 10:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาช่วยอีกแรง
จาก ท่าน Tigerr241 แจ้งไว้เบื้องต้น
อันดับแรกของการจะเข้ามาประมูล
1.สมาชิกใหม่ ต้องขอเหรียญประมูลก่อน

ใครยังไม่ได้เหรียญประมูล มากระทู้นี้เลยครับ หรือโทร.ขอที่ Call Center 080 909 1000, 080 909 1111
2.วัน เดือน ปี ของการประมูลทางเจ้าบ้านจะทำการแจ้งทางหน้าเวบ หรือเมล์แจ้ง บางที่โทรแจ้งด้วย
3.ในวันประมูลจะมีการโพสต์สินค้า ที่จะทำการประมูล โชว์ยั่วให้น้ำลายหก ทำให้อยากซอยเป็นยิ่งนัก
4.การประมูลจะแบ่งสินค้าเป็นรอบๆ เมื่อถงเวลาประมูล ส่วใหญ่ รอบแรกก็ประมาณ 21.30 น. เจ้าบ้านก็จะโชว์สินค้ารอบแรกประมาณ 3-4 ตัว พร้อมแจ้งราคาหลังจานั้นก็จะ "นับหนึ่ง" ท่านที่ต้องการสิ้นค้าในรอบนี้ก็เริ่ม CF กันแล้ว (พิมพ์ CF ตามด้วยสินค้าที่ต้องการ) นี่แหละการ ซอย ซักคู่เจ้าบ้านก็ "นับสอง" ตอนนี่แหละใครที่ CF ก็จะได้ของที่ต้องการ ตามลำดับที่มีของอยู่ จากนั้นเจ้าบ้านก็จะสรุปว่าผู้ใดได้ของในรอบนี้
5.เมื่อสรุปเรียบร้อยแล้ว ก็จะทำการเริ่มใรอบต่อไป
เจ้าบ้านก็จะโชว์สินค้าในรอบต่อไป พร้อมราคา และก็ "นับหนึ่ง" ใหม่ ซักคู่เจ้าบ้านก็ "นับสอง"สมาชิกก็ CF กันใหม่แบบนี้ไปเรื่อยๆ
หวังว่าจะพอเข้าใจนะครับ
(คำเตือน) ถ้าใช้มือถือ หรือ ไอเพค ไอพัด ท่านอาจจะอดได้ของ มันอืดมาก เพราะสมาชิกที่ใช้คอมจะซอยกันแบบไม่ลืมหูลืมตา นับหนึ่ง นับสอง ตอนไหนไม่รู้เลย 555 (ข้าพเจ้าเองใช้มือถือซอยได้ครั้งเดียวเอง ฟลุ๊ก)

คะแนน

1

77

77

77

ปรมาจารย์

เครดิต
10667

watch-thaiหน้าตาดีใจกว้่างซื่อสัตย์คนดีเทคแคร์รับผิดชอบเสียสละหัวใจโชว์เบอร์ประมูลเฮงเฮงมั่งมีศรีสุขมนุษย์ค้างคาวค้างคาวโชว์เบอร์ไม่โชว์ใจม้า

โพสต์เมื่อ 2013-1-3 10:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มเติมครับ  การประมูล ในที่นี้หมายถึง การพิมพ์คำว่า cf (ย่อมาจาก confirm) แล้วตามด้วยชื่อนาฬิกาหรือชื่อรุ่นนาฬิกาที่เปิดประมูล
1.ต้องติดตามข่าวสารจากเวปpimwin ว่าวันไหนจะมีการประมูล ทางเจ้าบ้านจะแจ้งให้ทราบในหน้าเวป หรือท่านที่เป็นสมาชิกก็จะมีการแจ้งให้ทราบทางอีเมล แต่แนะนำให้เปิดตรวจสอบจากหน้าเวปจะแน่นอนกว่า และะมีไฮไลท์นาฬิกาที่เปิดประมูลในรอบนั้นๆ และบางทีมีรีวิวประกอบก็จะทำให้ง่ายต่อการตัดสินใจว่าเราสนใจเรือนไหน
2.พอถึงวันประมูล ส่วนมากจะเวลา3ทุ่มเป็นต้นไปเราก็เปิดเข้าไปที่เวปบอร์ดที่มีการประมูล  แล้วกดรีเฟรช (ปุ่มf5) บ่อยๆ  ก็จะทราบความเคลื่อนไหว คอยอ่านทุกๆข้อความที่เจ้าบ้าน เพื่อนๆสมาชิก คอยโพสเข้ามา  เป็นการแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารกันไปในตัว  มีความเป็นกันเองมากกกกกกกกก และก็สนุกมาก ใครเข้ามาแล้วก็เข้ามาโพสข้อความทักทายกันที่นี่  เพื่อนผมบางคนเข้ามาอ่านเฉยๆไม่ร่วมประมูล ยังสนุกเลยครับ   ยิ่งช่วงหลังๆมีการโพสภาพคนจน(ไม่มีเสื้อผ้าจะใส่)แจ่มๆให้ชมก็ถือว่าเป็นการเพิ่มรสชาติยิ่งขึ้น
3.พอเรากดf5และอ่านไปเรื่อยๆ ก็จะถึงเวลาสำคัญ คือเวลาประมูล  นาฬิกาที่เจ้าบ้านจะให้ประมูลจะมีหลายชุดไม่แน่นอน แล้วแต่เจ้าบ้านจะเรียงลำดับ  บางชุดมี1เรือน บางชุดมี2 ,3 , 4 ,5เรือน บางชุดเป็นธงฟ้าลดราคาเป็นพิเศษ บางชุดเป็นสายนาฬิกา บางชุดเป็นกล่องเก็บนาฬิกา  เป็นต้น การประมูลจะประมูลทีละชุด เริ่มต้นชุดแรก เจ้าบ้านจะสาธยายให้ก่อนว่ามีรุ่นไหนเรือนไหนบ้างที่จะประมูลชุดแรกพร้อมราคาให้เราทราบ สำคัญคือเราต้องรีบอ่านรีบตัดสินใจ พร้อมกับกดf5 ไปเรื่อยๆด้วย  หลังจากนั้นเจ้าบ้านจะเปิดประมูลชุดที่1(เจ้าบ้านจะใช้คำว่า รายการที่1 ) เจ้าบ้านจะสรุปรายการที่ประมูลพร้อมราคา และจะมีตัวหนังสือสีแดงเขียนว่า นับหนึ่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง งงงงงงงง(ดูลิ้งค์ตัวอย่างได้ http://www.pimwin.com/thread-23615-11-1.html ) จากลิ้งค์ตัวอย่างจะเห็นว่ากว่าจะเปิดให้ประมูล(นับหนึ่ง) ก็ปาเข้าไปหน้าที่11แล้ว  แล้วเราจะทราบได้อย่างไรว่าเริ่มเปิดประมูลชุดแรกตอนไหน คำตอบคือไม่มีใครทราบ เพราะฉะนั้นจึงต้องขยันกด f5 และรีบอ่านให้ไวๆ อ่านจบก็กดf5 (บางคนบอกว่าปุ่มf5พังก่อนปุ่มอื่นก็เพราะพิมวินนี่แหละ) ยังครับยังไม่จบขั้นตอน  จากนั้นแราก็ต้องพิมพ์โพสข้อความในช่องแสดงความคิดเห็น (ด้านล่างสุดของแต่ละหน้า) โดยพิมพ์คำว่า " cf ตามด้วยชื่อนาฬิกาหรือรุ่นที่เราต้องการ ที่เปิดประมูลในชุดนั้นๆ "  เช่น cf pam90  เป็นต้น ถ้าสนใจหลายเรือนก็พิมพ์ชื่อเข้าไปทุกชื่อที่เราต้องการ  เช่น cf pam90, breitling1884 , rolex deepsea เป็นต้น  แล้วก็คลิกโพสข้อความที่ช่อง"ตอบกระทู้"ที่อยู่ด้านล่างเพื่อโพสส่งข้อความ  ยังครับยังไม่พอ ต้องพิมพ์โพสส่งข้อความ cf..... ไปเรื่อยๆ(อาจจะ copy,pasteไว้ก็ได้เพื่อความรวดเร็ว) อาจจะ 10 ครั้ง 20 ครั้ง 30 ครั้ง หรือมากกว่านั้นไม่แน่นอนครับ แล้วแต่ความต้องการของเรา เพราะเจ้าบ้านจะให้สิทธิคนที่ประมูลได้คือคนที่โพส cf... ถัดจากข้อความที่เจ้าบ้านจะพิมพ์ว่า นับสองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
(ดูตัวอย่างได้ที่ลิ้งค์ http://www.pimwin.com/thread-23615-22-1.html) จากลิ้งค์ตัวอย่างทั้ง2ลิ้งค์  จะเห็นว่า เจ้าบ้านจะเปิดข้อความ "นับหนึ่ง" ที่หน้า 11   และ"นับสอง" ที่หน้า 22   ใครก็ตามที่พิมพ์โพสส่งข้อความ cf .....   ถ้ดจาก"นับสอง" ในหน้าที่ 22  ก็จะได้สิทธิ์ซื้อนาฬิการุ่นที่cf ตามลำดับกันไป    เช่นเจ้าบ้านมีpam90อยู่10เรือน  ผู้ที่ส่งข้อความ cf pam90 ถัดจาก"นับสอง"  แค่10ท่านแรกเท่านั้นที่จะได้สิทธิ์ซื้อ  ท่านอื่นๆตั้งแต่ลำดับที่ 11 จะไม่ได้ pam90   เป็นต้น     ส่วนท่านใดที่ส่งข้อความcf...  ก่อน"นับสอง" ก็ไม่ได้สิทธิ์เหมือนกัน  ปัญหามันมีอยู่ว่า เราจะไม่ทราบว่าเมื่อไหร่เจ้าบ้านจึงจะ "นับสอง"   เพราะฉะนั้นหน้าที่ของเราจึงต้องพิมพ์โพส cf...ส่งไปเรื่อยๆ  แต่ก็ต้องกด f5 เป็นระยะๆด้วยนะครับ พอหลังจากนับสองไปเป็นระยะเวลาพอสมควร  เจ้าบ้านจะสรุปรายการผู้ที่ประมูลได้  ว่าใครได้เรือนไหนตัวไหนบ้าง(ตามตัวอย่างลิ้งค์นี้ครับ http://www.pimwin.com/thread-23615-48-1.html )  มันจะสนุกตอนลุ้นว่ามีชื่อเราติดโผรึเปล่า  หรือหลุดโผ  ก็ต้องใช้ความพยายามในชุดที่ 2  และชุดต่อๆไป  ตัวอย่างการประมูล(ตอนนี้เปลี่อนชื่อเป็น "มหกรรมซอย")ล่าสุด เริ่มประมูลเวลา 3ทุ่มครึ่ง กว่าจะเสร็จก็เกือบตีสองครึ่ง  ซึ่งแสดงถึงความสนุกและความมันส์ได้เป็นอย่างดี  มีรายการที่เปิดประมูลถึง 8 ชุด  ใครพลาดชุดแรกๆก็ไม่ต้องเสียดายครับ ชุดหลังๆก็ยอดเยี่ยมไม่แพ้ชุดแรกๆครับ   พอปิดประมูลเจ้าบ้านจะสรุปรายการทั้งหมดว่าใครได้เรือนไหนจากรายการไหน  แล้วก็จะมีคำอธิบายขั้นตอนการโอนเงิน  ดูตัวอย่างรายการสรุปทุกชุดที่ประมูลกันและขั้นตอนการโอนเงินได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ http://www.pimwin.com/thread-23615-181-1.html

คะแนน

3

1

1

1

หน้าใหม่

เครดิต
16

ประมูล

เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2013-1-3 11:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ผมคิดว่ารายละเอียดสำหรับ สมาชิกใหม่ค่อนข้างละเอียดเลยทีเดียว

ผู้ดูแลระบบ สมควร สรุป และปักหมุด สำหรับต้อนรับสมาชิกใหม่ได้เลย

แสดงความคิดเห็น

ขอเหรียญประมูลจาก Call Center สำหรับระมูลคราหน้าน้าครับ  โพสต์เมื่อ 2013-1-4 10:17

คะแนน

1

0

0

0

อาจารย์

Rank: 2Rank: 2

เครดิต
141

หน้าตาดีใจกว้่างซื่อสัตย์คนดีเทคแคร์รับผิดชอบประมูล

โพสต์เมื่อ 2013-1-5 03:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังสงสัยอยู่อ่ะครับ  ว่าถ้ายังงั้นเหรียญประมูลมันเอาไว้ทำอะไรตอนไหนอ่ะครับ  เท่าที่อ่านดูก็ยังไม่เห็นที่ใช้เลยอ่ะ  หรือขอไว้เป็นพิธีเฉยๆ อ่ะคนับ

2

2

2

อาจารย์

เครดิต
158

ประมูลmanuใช้ดีบอกต่อโชว์เบอร์ไม่โชว์ใจ

โพสต์เมื่อ 2013-3-6 20:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้เหรียญประมูล คอยประมูลอยู่

0

0

0

หน้าใหม่

เครดิต
46

ประมูลโชว์เบอร์ไม่โชว์ใจ

โพสต์เมื่อ 2013-6-19 17:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้เหมือนกันอะ

88

88

88

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
50199

watch-thaiVIPThe Fan969899

โพสต์เมื่อ 2014-9-27 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

0

0

0

เกจิ

หน้าใหม่

Rank: 3Rank: 3Rank: 3

เครดิต
456

ประมูล

โพสต์เมื่อ 2015-1-8 11:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
+1 ขอบคุณครับ

0

0

0

เกจิ

Rank: 3Rank: 3Rank: 3

เครดิต
252

ประมูล

โพสต์เมื่อ 2015-9-11 21:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

0

0

0

อาจารย์

เครดิต
119

ประมูล

โพสต์เมื่อ 2015-11-9 16:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

1

1

1

อาจารย์

เครดิต
70
โพสต์เมื่อ 2016-6-24 13:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยได้เข้าประมูลสักครั้ง มีแต่cf ในไลน์เหมือนมั้ย

0

0

0

หน้าใหม่

เครดิต
10
โพสต์เมื่อ 2018-6-25 14:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับการประมูลที่เป็นธรรมแก่ทุกฝ่าย เป็นกำลังใจให้ทุกท่านผู้ที่รักกาลเวลา จุ๊ฟๆ ข่าวรอบโลก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิดในเว็บนี้|watch-thai

GMT+7, 2020-4-6 18:19